Heitstrenging stjórnarformanns Faxaflóahafna

Árni Þór Sigurðsson, stjórnarformaður Faxaflóahafna, lýsti yfir á aðalfundi Spalar að hafnasamlagið myndi standa dyggan vörð um Spöl og láta mál félagsins og Hvalfjarðarganga sig miklu skipta.

Faxaflóahafnir sf. eru stærsti einstaki hluthafinn í Speli með 23,5%. Grundartangahöfn átti áður þessi hlutabréf í Speli en við samruna hafnanna í Reykjavík, á Akranesi, Grundartanga og í Borgarnesi, í byrjun árs 2005, fengu Faxaflóahafnir forræði yfir eignarhlutnum og stjórnarformaður hafnasamlagsins sat þarna aðalfund Spalar í fyrsta sinn.

Árni Þór kvaddi sér hljóðs í lok fundar og sagði að Faxaflóahafnir myndu heilshugar taka þátt í umræðum og undirbúningi þess að stækka Hvalfjarðargöng ef sú yrði niðurstaðan. Göngin væru afar mikilvæg samgönguæð á starfssvæði Faxaflóahafna og skiptu miklu máli fyrir uppbygginguna á Grundartanga. Hann sagði að þetta mál yrði tekið meðal annars tekið upp við Halldór Ásgrímsson, forsætisráðherra, sem kæmi fljótlega í heimsókn til Faxaflóahafna.

Hluthafar í Speli voru alls 44 í lok nýliðins reikningsárs félagsins. Þeir sem áttu meira en 10% hlut voru

  • Faxaflóahafnir 23,5%, 
  • Ríkissjóður Íslands 17,6%, 
  • Íslenska járnblendifélagið hf. 14,7%, 
  • Vegagerð ríkisins 11,6%, 
  • Skilmannahreppur 11,6%.

Flýtileiðir vegna endurgreiðslu

1. Skráðu bankaupplýsingar með Íslykli

2. Prentaðu út skilagrein og sendu til Spalar

Skrifstofu Spalar að Kirkjubraut 28 á Akranesi hefur verið lokað! 

Unnt er að hafa samband í síma 431 5900 og með tölvupósti: spolur@spolur.is 

 

FYRIRMYNDARFYRIRTÆKI

VR Fyrirmyndarfyrirtaeki 2015 VR Fyrirmyndarfyrirtæki 2015 enska Fyrirmyndarfyrirtæki VR 2014 Spölur - Fyrirmyndarfyrirtaeki VR 2013
Fyrirmyndarfyrirtæki VR 2012 Fyrirmyndarfyrirtæki VR 2011 Fyrirmyndarfyrirtæki árið 2010 Fyrirmyndarfyrirtæki VR 2009